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CHAMA CHA USHIRIKA WA AKIBA NA MIKOPO - TPS SACCOS LTD 

                  

 

          

 

 

 

 

 

FOMU YA MKATABA MKOPO WA MAENDELEO.     

N.B. FOMU HII IJAZWE NA KUKAMILISHWA KWA HERUFI KUBWA TU 

Makubaliano haya yapo kwa mujibu wa Kanuni ya Sheria Ndogo ya Fedha ya 

mwaka 2019 S. 39 (1) – (2) na sera ya mikopo ya chama. 

MAKUBALIANO HAYA YANAINGIWA KATI YA TPS SACCOS LTD NA. 

 
 

Kwamba ninakopa Mkopo wa Maendeleo kwa masharti yafuatayo:- 
 

1. Ninaomba mkopo kwa riba ya 10% kwa Njia ya Ulalo “Reducing Balance 

Method” 

2. Kulipa 1.5% ada ya mkopo na 1% Mfuko wa Majanga ya mkopo nilioomba 

na fedha hizo zitakatwa mara moja kwa mkupuo mwanzoni mwa mkopo 

kabla sijalipwa. 

3. 1% ya Mfuko wa Majanga ninayokatwa itanikinga tu endapo nitapatwa na 

janga la kifo au ulemavu wa kudumu utakaopeleka kushindwa kulipa deni 

langu. Majanga mengine yote ambayo hayajatajwa katika fomu hayahusiki 

na Mfuko wa Majanga huu. 

4. Ninatambua kiwango cha chini cha mkopo ni kuanzia Tshs 1,000,000 – 

70,000,000. 

5. Natambua malipo ya mkopo huu ni kupitia mshahara wangu hadi deni langu 

litakapomalizika. Dhamana ya mkopo ninaoomba ni utumishi wangu ndani 

ya Jeshi la Magereza au taasisi niliyopo. Endapo ni mwenza wa mtumishi, 

dhamana ya mkopo ninaoomba itakuwa ni utumishi wa mwenza wangu 

hadi deni langu litakapomalizika na mwenza wangu atatakiwa kuwa 

Mdhamini Na. 1. 

Majina Matatu

Ninakopa Tshs Kwa Muda wa Miezi 

Kwa Rejesho la Mwezi Tshs Jumla ya Mkopo Wote ni Tshs 

 

 

PICHA 
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6. Endapo utumishi wangu utakoma ndani ya Jeshi la Magereza kwa sababu 

zozote zile kama KUSTAAFU, KUFUKUZWA KAZI, KUACHA KAZI, 

KUSIMAMISHIWA MKATABA na nyinginezo na kupeleka kushindwa 

kumalizia kulipa deni lililobaki pamoja na riba yake baada ya kutumia akiba 

zangu kulipa deni hilo, kwa mkataba huu ninatoa kibali kwa MAMLAKA 

HUSIKA kukata salio la deni langu lote kutoka kwenye stahiki zangu zote 

hadi litakapomalizika. Mamlaka hizo zinaweza kuwa Jeshi la Magereza, 

PSSSF, NSSF au asasi zote za kifedha ambazo nitakuwa na akaunti au 

maslahi yangu yanapitia. 

7. Nitaruhusiwa kuomba TOP – UP endapo nitakuwa nimehudumia nusu (½) 

ya muda niliyoomba mkopo na nitapewa punguzo au msamaha wa riba yote 

iliyobaki.  

8. Endapo nitaamua kulipa deni langu la mkopo kwa kununuliwa na 

taasisi nyingine za kifedha au kulipa deni langu nje ya mfumo wa TOP 

– UP, sitapewa punguzo au msamaha wowote wa riba iliyobaki. 

9. Endapo kwa sababu zozote zile makato ya mkopo yatakuwa hayajaanza 

kuanzia miezi mitatu na kuendelea tokea kukamilika malipo ya mkopo huu, 

nitawajibika kutoa taarifa chamani ili makato hayo yaanze mara moja.  

10. Endapo kwa sababu zozote zile kutakuwa na makosa katika uingizaji 

wa deni langu katika mfumo kama kutobadilishwa kwa deni endapo ni TOP 

– UP, kuingiziwa rejesho dogo au lisilo sahihi na mengineyo nitazalimika 

kutoa taarifa chamani kwa ajili ya usuluhishi. 

11. Itahesabika nimefanya kosa la kinidhamu endapo nitagundua kasoro 

zilizoelezwa katika kifungu 09 – 10 na kuamua kuzichukulia faida kasoro 

hizo kwa kukopa kwenye taasisi nyingine za fedha. Endapo nitafanya hivyo, 

na chama kugundua kasoro ya mkopo wangu, ninakiruhusu chama 

kuchukua hatua sahihi ambazo zitawezesha mimi kulipa deni langu lote 

ikiwa ni pamoja na kuingiza upya makato yangu kwenye mfumo. Ikiwa 

makato yatagoma, ninatoa kibali kiasi cha rejesho kilichogoma kikatwe moja 

kwa moja kupitia Posho ya Chakula, “Package” hadi deni langu 

litakapomalizika.  

12. Ninatambua kwa mujibu wa sera za chama salio la mkopo 

uliocheleweshwa kwa kupita muda wake utatozwa adhabu ya 5% ya salio 

la marejesho yaliyocheleweshwa. 

13. Nitawasilisha fomu moja ya maombi ya mkopo wa maendeleo ikiwa 

pamoja na mkataba wake chamani. Fomu hii itafika chamani ikiwa aidha ni  

nakala halisi “Original”au nakala ya fomu iliyoscaniwa vizuri na “scanner”na 
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siyo simu kwa njia ya E- Mail ya chama. Nakala moja pamoja na mkataba 

itabaki kituo cha mwanachama kwa kumbukumbu. 

14. Kasoro yoyote itayojitokeza nje ya kifungu 1 – 14 ya mkataba huu 

itasuluhishwa kwa njia ya majadiliano kati ya MKOPAJI na MKOPESHAJI 

ambaye ni TPS – SACCOS LTD. 

 

TAMKO LA MKOPAJI 

Nakiri kwamba nimesoma na kuyaelewa masharti yote yaliyomo katika mkataba 

huu na maelezo yote niliyojaza katika fomu ya maombi ya mkopo wa maendeleo 

na mkataba huu ni kweli tupu na endapo nitakiuka makubaliano ya mkataba huu 

hatua za kisheria stahiki zichukuliwe dhidi yangu.  

 
 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU 

 

 
 
 

FOMU AMBAYO HAITAJAZWA KIKAMILIFU HAITASHUGHULIKIWA 

 
 
 
 
 
 
 
 

MAJINA MATATU YA MWANACHAMA SAHIHI TAREHE 

SHAHIDI WA MKOPESHAJI SAHIHI.

TAREHE

MAJINA KAMILI YA SHAHIDI WA MKOPESHAJI


